![](https://www.nattapon.com/wp-content/uploads/2023/05/One-Day-Trip-บางแสน-ชลบุรี-300x300.jpg)
One day trip: ทำบุญที่วัดธัญญผล ไปบางแสน และสะพานชลมารควิถี
วันที่ 7 พ.ค. 2566 วันนี้ตกลงกับคุณแม่ของอันนาไว้ว่าจะพาไปทานข้าวที่ชลบุรี และก็เลือกร้านไว้แล้วเรียบร้อยครับ เป็นร้านแถวๆ สะพานชลมารควิถี ชื่อร้านว่า “เพลินทะเล”
เริ่มต้นตอนเช้าหลังจากเก็บกวาดบ้าน ทำความสะอาดเรียบร้อยตามหน้าที่ เราก็ออกเดินทางกันเลย