เปิดตัวอย่างเป็นทางการเรียบร้อยแล้วครับ สำหรับ Ipad2 ในประเทศไทย โดยในวันแรกของการขายนี้ก็หมดเกลี้ยงภายในเวลา 2 ชั่วโมง
![](https://lh6.googleusercontent.com/-rbORyIh5gd0/TcQCX682ruI/AAAAAAAAAO8/ak2b0iXbb-E/s288/ipad2_1.png)
และผลจากการที่ Ipad2 เข้ามาทำ istudio ลดราคา Ipad1 รุ่นแรกลงมาอยู่ที่ 9,900 บาท ครับ
![](https://lh4.googleusercontent.com/-lXPvc4fEd30/TcQCXpxJWjI/AAAAAAAAAO4/CEMCtK6d-yk/s576/6-5-2554%2B21-05-17.png)
สำหรับตัวผมแล้วมีความคิดอยู่ว่าจะซื้อ iPad อยู่เหมือนกัน แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะเอารุ่นไหนดี ถ้าไม่คิดอะไรมาก แค่เอามาอ่านหนังสือบ้าง เล่นเน็ต เล่นเกมบ้าง iPad1 ก็คงจะเพียงพอ แต่อีกใจหนึ่งมันก็ยังอยากได้ iPad2 ครับ ยังไงเอาไว้ตัดสินใจหลังจากนี้อีก 2-3 เดือนแล้วกัน รอให้ iPad2 มีเพียงพอแบบไม่ต้องจองกันนานๆ ก่อนดีกว่า และต้องคิดตรึกตรองดูให้ดีว่ามันจำเป็นกับชีวิตเราจริงๆ หรือไม่?