![](http://www.nattapon.com/wp-content/uploads/2011/12/IMG2661.jpg)
Steve Jobs โดย วอลเตอร์ ไอแซคสัน (แปลไทย)
ได้มาครอบครองเรียบร้อย หลังจากที่เมื่อวาน [18 ธ.ค. 54] พอมีเวลาแวะไปที่ se-ed ครับ เป็นหนังสือเล่มที่อยากได้และอยากอ่านมากที่สุดเล่มหนึ่งเลยทีเดียว เพราะส่วนตัวชอบบุคคลคนนี้อยู่แล้ว คือชอบในการทำงาน ความทุ่มเท และแนวคิดที่ลึกล้ำไม่ซ้ำใคร เคยอ่านหนังสือเกี่ยวกับ Steve Jobs มาหลายเล่มครับ เพราะมีคนไทยเขียนเกี่ยวกับ Steve Jobs อยู่มากพอสมควร แต่…สิ่งที่หนังสือเล่มนี้ต่างออกไปจากเล่มอื่นๆ เพราะผู้เขียนได้เขียนเรื่องที่เกี่ยวกับชีวประวัติของ Jobs โดยตรง การสัมภาษณ์จาก Jobs…